Hỏi Đáp Pháp LuậtDanh mục đơn: SỞ HỮU TRÍ TUỆTôi có thể đăng ký quyền sở hữu tàu bay ở đâu?
Vạn Luật Nhân viên hỏi 1 năm trước

Theo quy định tại Điều 15 Nghị định 68/2015/NĐ-CP được sửa đổi, bổ sung bởi Nghị định 07/2019/NĐ-CP thì việc đăng ký quyền sở hữu tàu bay được thực hiện tại Cục Hàng không Việt Nam bằng cách gửi hồ sơ trực tiếp, qua hệ thống bưu chính hoặc các hình thức khác.