Hỏi Đáp Pháp LuậtDanh mục đơn: CHỨNG THỰCThẩm quyền chứng thực của Ủy ban nhân dân cấp xã
Vũ Thị Dung hỏi 3 tháng trước

Tôi có bằng tốt nghiệp đại học song ngữ, cấp xã có chứng thực được không?

Vạn Luật Nhân viên trả lời 3 tháng trước

Theo quy định tại Nghị định số 04/2012/NĐ-CP ngày 20/01/2012 sửa đổi, bổ sung Điều 5 của Nghị định số 79/2007/NĐ-CP ngày 18/05/2005 của Chính phủ về cấp bản sao từ sổ gốc, chứng thực bản sao từ bản chính, chứng thực chữ ký thì giấy tờ, văn bản song ngữ thuộc thẩm quyền chứng thực của Phòng Tư pháp cấp huyện.

Vì vậy, bằng tốt nghiệp đại học được cấp dưới dạng song ngữ của bạn không được thực hiện chứng thực ở cấp xã, đề nghị bạn liên hệ Phòng Tư pháp cấp huyện để được giải quyết.